Haushi shine mafi saurin sashe na jiki, tare da matsakaita girman kimanin 0.5 inci a wata.
Akwai manyan nau'ikan gashi sama da 100,000 a kan shugaban mutane.
Gashin mutum ya ƙunshi furotin na Keratin, wanda shi ma an samo shi a ƙusoshin mutane da fata.
Gashi yana da Layer mai kariya wanda ake kira cuticar, wanda ya ƙunshi sel da suke kama da sikelin kifi.
Wanke gashi sau da yawa na iya haifar da busassun fatar jiki da haushi.
Haistyles daure daure da yawa na iya haifar da lalacewar tushen gashi kuma yana haifar da ɓoyewa.
Gashi na iya ƙunshe da sinadarai na sunadarai da magunguna waɗanda mutane suka ƙone su.
Ana iya amfani da gashin mutum don auna bayyanar cututtuka da karafa masu nauyi a cikin jiki.
Gashi na mutum zai iya kasancewa na ɗaruruwan shekaru idan an adana shi yadda ya kamata, kuma an yi amfani dashi azaman tushen DNA a cikin bincike na gaba.
A wasu al'adu, ana ɗaukar dogon gashi wata alama ce ta kyau da ƙarfi, yayin da aka ɗauki ɗan gajeren gashi alama alama ce ta 'yanci da sauƙi.