Quotes
Fun Fact
Tips & Trick
How To
Recipes
Synopsis
Summary
Specification
Filter:
kwakwalwar ɗan adam yana da kusan biliyoyin biyu.
© Chloroformzt Official - Est 2009
10 Abubuwan Ban Sha'awa About Neuroscience and the brain
10 Abubuwan Ban Sha'awa About Neuroscience and the brain
Transcript:
Languages:
kwakwalwar ɗan adam yana da kusan biliyoyin biyu.
Jariri jariri yana da tiriliyan 100 na silveles kwakwalwa.
Lokacin da wani ya yi dariya, kwakwalwa ta saki dopamine, herotonin, da masu karewa, wanda ya sa mu ji farin ciki.
Kayan kwakwalwarmu ta ci gaba da bunkasa cikin duk rayuwarmu, har zuwa tsufa.
Yankin kwakwalwar kwakwalwa yana da alhakin ƙwarewar harshe ya ta'allaka ne a gefen hagu na kwakwalwa.
kwakwalwar ɗan adam na iya aiwatar da bayanai a saurin mita 120 a sakan na biyu.
Haɗin tsakanin neurons a cikin kwakwalwa da ke haifar da raƙuman lantarki waɗanda za a iya auna su ta hanyar kayan aikin EEG.
Idan muka yi barci, kwakwalwarmu ta kasance mai aiki da tsari.
Mutanen da suka saba da yin zuzzurfan tunani suna da kwakwalwa ta taya ta Picker a yankin da ke da alhakin kulawa da motsin rai.
Cikin kwakwalwar ɗan adam yana samar da wutar lantarki na wayoyin lantarki na 12-25, wanda ya isa ya kunna ɗan fitila.