Quotes
Fun Fact
Tips & Trick
How To
Recipes
Synopsis
Summary
Specification
Filter:
Hasumiyar Eiffel ita ce mafi girman tsarin ƙarfe a duniya.
© Chloroformzt Official - Est 2009
10 Abubuwan Ban Sha'awa About The Eiffel Tower
10 Abubuwan Ban Sha'awa About The Eiffel Tower
Transcript:
Languages:
Hasumiyar Eiffel ita ce mafi girman tsarin ƙarfe a duniya.
Gina don Expo 1889, an samo hasumiyar Eiffel ta asali ce ta ɗan lokaci.
Tsawon hasumiyar Eiffel shine mita 324 mita (1,063 ƙafa), daidai da gine-ginen bishiyoyi 81.
An nada wannan hasumiya bayan Injiniya Gustave Eiffel, wanda ya jagoranci ƙungiyar da aka tsara kuma ta gina ta.
Tasumiyar Eiffel ta sami fiye da miliyan 7 na baƙi kowace shekara.
Yana ɗaukar shekaru 2, watanni 2, da kwanaki 5 don gina eiffel hasumiya.
Akwai matakai 1,665 a cikin hasumiyar eiffel, amma akwai kuma mai hawa wanda zai iya kawo baƙi zuwa taron.
Hasumiyar Eiffel ta kasance mai jefa boma-bamai yayin yakin duniya na Ii, amma ba a lalata ba.
hasumiya Eiffel sanannen wuri ne na bada shawarwari na bikin aure - akwai fiye da bukukuwan aure sama da 300 a cikin hasumiyar Eiffel kowace shekara.
An yi wa hasken Eiffel tare da fitilun 20,000, waɗanda aka kunna a kowane dare kuma suna ba da kyakkyawan haske da dare.