Quotes
Fun Fact
Tips & Trick
How To
Recipes
Synopsis
Summary
Specification
Filter:
Tsarin mutum ya ƙunshi ƙasusuwa na 206 daban-daban cikin girma da siffar.
© Chloroformzt Official - Est 2009
10 Abubuwan Ban Sha'awa About The human skeletal system
10 Abubuwan Ban Sha'awa About The human skeletal system
Transcript:
Languages:
Tsarin mutum ya ƙunshi ƙasusuwa na 206 daban-daban cikin girma da siffar.
Yara suna da kasusuwa fiye da manya saboda wasu kasusuwa za su shiga tare da ci gaba.
Mafi dadewa kashi shine femur ko cinya.
Kayayyakin kwanyar jikin mutum ya ƙunshi ƙasusuwa 22.
Kasusuwa na mutane na iya girma idan ya lalace, amma wannan tsari yana buƙatar dogon lokaci.
Kasusuwa na mutane suna da iko sosai, har ma da ƙarfi fiye da kankare.
Kasusuwa na ɗan adam sun ƙunshi ƙamura na ƙasa wanda yake amfani da sel jini.
Tsarin mutum da ya kasu shi ma yana da haɗin gwiwa, wanda shine yankin tsakanin ƙasusuwa biyu waɗanda ke ba da damar motsi.
Kasusuwa na ɗan adam na iya canza kamanninsu da girmansu gwargwadon ayyukan yau da kullun, kamar tafiya, yana gudana, da kuma ɗaga masu nauyi.
Kasusuwa na ɗan adam suna aiki azaman ma'adanin ma'adanai kamar alli da phosphorus.